ബിഎസ്എൻഎൽ ഡയറക്ടറുമായി (ഫിനാൻസ്) എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ഭാരവാഹികൾ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. പ്രസിഡൻ്റ് അനിമേഷ് മിത്ര, എജിഎസ് സികെ ഗുണ്ടണ്ണ എന്നിവർ യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്തു. താഴെപ്പറയുന്ന പ്രധാന പ്രശ്നങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്തു.

  1. ആധാർ ലിങ്ക് ചെയ്യാത്ത ജീവനക്കാരുടെ 20% ആദായ നികുതി.

പാൻ കാർഡ് ആധാറുമായി ബന്ധിപ്പിക്കാത്ത ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ കാര്യത്തിൽ മൊത്തം ശമ്പളത്തിൻ്റെ 20% ആദായനികുതിയായി ഈടാക്കാൻ കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസ് നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ഇക്കാര്യം പുനപരിശോധിക്കണമെന്നും പാൻകാർഡ് ആധാറുമായി ബന്ധിപ്പിക്കാൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് അവസരം നൽകണമെന്നും BSNLEU ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഈ വിഷയത്തിൽ സംഘടന നേരത്തെ ഡയറക്ടർക്ക് (ധനകാര്യം) ഒരു കത്ത് നൽകിയിരുന്നു. എന്നാൽ ഈ നിർദ്ദേശം ആദായനികുതി വകുപ്പിൻ്റെ ഉത്തരവാണെന്നും ഇത് നടപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും ഡയറക്ടർ (ധനകാര്യം) അറിയിച്ചു. പാൻ കാർഡ് ആധാറുമായി ബന്ധിപ്പിക്കാത്ത ജീവനക്കാർക്ക് മൊത്തം ശമ്പളത്തിൻ്റെ 20% നിരക്കിൽ ബിഎസ്എൻഎൽ മാനേജ്‌മെൻ്റ് ആദായനികുതി വകുപ്പിന് ഇതിനകം ആദായനികുതി അടച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഉദ്യോഗസ്ഥർ ആദായനികുതി റിട്ടേൺ ഫയൽ ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാൽ, ബിഎസ്എൻഎൽ നടത്തിയ റിക്കവറി തുക ആദായനികുതി വകുപ്പ് തിരികെ നൽകുമെന്നും അദ്ദേഹം അറിയിച്ചു.

  1. 2024 ഫെബ്രുവരി 16 പണിമുടക്കിൽ പങ്കെടുത്തവരുടെ ഇൻക്രിമെൻ്റ് തടയൽ – അസം സർക്കിൾ

ഇക്കാര്യത്തിൽ കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസിലെ ഇആർപി വിഭാഗത്തിൻ്റെ നിലപാടിൽ യൂണിയൻ നേതാക്കൾ പ്രതിഷേധം രേഖപ്പെടുത്തി. കാരണം വ്യക്തതയ്ക്കായി ഫയൽ സിഎ വിഭാഗത്തിൽ കെട്ടിക്കിടക്കുന്നു. സിജിഎം (എസ്ആർ), പിജിഎം (എസ്റ്റാബ്ലിഷ്‌മെൻ്റ്) എന്നിവരുമായി പ്രശ്നം ചർച്ച ചെയ്യുമെന്നും അസം സർക്കിളിന് ആവശ്യമായ നിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകുമെന്നും ഫിനാൻസ് ഡയറക്ടർ ഉറപ്പ് നൽകി.

  1. ഇപിഎഫ് സംവിധാനത്തിലേക്ക് മാറ്റിയ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് ജിപിഎഫ് തുക റീഫണ്ട് ചെയ്യുക

ഒഡീഷ സർക്കിളിൽ ജിപിഎഫിൽ നിന്ന് ഇപിഎഫ് സ്കീമിലേക്ക് മാറിയ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കായി ഇപിഎഫ് പദ്ധതി നടപ്പാക്കാത്തത് രണ്ട് വർഷമായി കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസിൽ കെട്ടിക്കിടക്കുകയാണ്. വിഷയത്തിൽ വിശദീകരണം തേടി സിജിഎം (എസ്ആർ) ഫയൽ കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസിലെ സിഎ വിഭാഗത്തിന് കൈമാറിയതായി യൂണിയൻ പ്രതിനിധികൾ ഡയറക്ടറുടെ (ധനകാര്യം) ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടുത്തി. സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎല്ലിന് അയച്ച കത്തിൻ്റെ പകർപ്പ് ചർച്ചയ്ക്കിടെ ഡയറക്ടർ (ധനകാര്യം)ക്ക് കൈമാറി. കേസ് സിജിഎമ്മുമായി (എസ്ആർ) ചർച്ച ചെയ്ത് ഉചിതമായ നടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്ന് ഡയറക്ടർ (ധനകാര്യം) ഉറപ്പ് നൽകി.

  1. വിവിധ സർക്കിളുകളിലെ കരാർ തൊഴിലാളികൾക്ക് വേതനം നൽകാത്തത്:

കരാർ തൊഴിലാളികളുടെ വേതനത്തിനായി കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസ് ഫണ്ട് അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും കരാറുകാരുടെ പല കാരണങ്ങൾ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി കരാർ തൊഴിലാളികൾക്ക് വേതനം നൽകാത്ത പ്രശ്നം യൂണിയൻ ഉന്നയിച്ചു. ഇപ്പോൾ കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസ് കരാറുകാർക്കായി ഒരു പ്രത്യേക പോർട്ടൽ അവതരിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഡയറക്ടർ (ധനകാര്യം) അറിയിച്ചു. അതിൽ ഫണ്ട് റിലീസിനായി നിരവധി അടിസ്ഥാന വിശദാംശങ്ങൾ പൂരിപ്പിച്ച് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. എല്ലാ സർക്കിളുകളുടെ മേധാവികൾക്കും യൂണിയൻ റഫർ ചെയ്യുന്ന വ്യക്തമായ കേസുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ അനുയോജ്യമായ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകുമെന്ന് അദ്ദേഹം ഉറപ്പുനൽകി. ആവശ്യമായ നടപടികൾക്കായി വിശദാംശങ്ങൾ മാനേജ്‌മെൻ്റിന് സമർപ്പിക്കാൻ യൂണിയൻ സമ്മതിച്ചു.