പാലസ്തീൻ ജനതയ്ക്ക് നേരെ ഇസ്രായേൽ നടത്തുന്ന ആക്രമണങ്ങൾക്കെതിരെ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ 18.10.2023 ന് പ്രതിഷേധ പ്രകടനങ്ങൾ സംഘടിപ്പിച്ചിരുന്നു. ഇസ്രായേലി സായുധ സേന പാലസ്തീനിലെ നിരപരാധികളായ ജനങ്ങൾക്കെതിരെ നടത്തുന്ന ആക്രമണങ്ങളും കൊലപാതകങ്ങളും അവസാനിപ്പിക്കണമെന്ന് നാം ആവശ്യപ്പെട്ടു. വേൾഡ് ഫെഡറേഷൻ ഓഫ് ട്രേഡ് യൂണിയന്റെ (WFTU) ആഹ്വാനപ്രകാരമാണ് പ്രക്ഷോഭം സംഘടിപ്പിച്ചത്. എന്നാൽ യൂണിയൻ ഹമാസിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നുവെന്ന ആക്ഷേപം ഉയർന്നു വന്നു. ഈ വിമർശനം തികച്ചും അടിസ്ഥാനരഹിതമാണ്. ഇപ്പോൾ, ഫലസ്തീൻ ഭൂമിയിലെ ഇസ്രായേൽ അധിനിവേശത്തെ അപലപിച്ച് ഇന്ത്യൻ സർക്കാർ ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിൽ (യുഎൻ) വോട്ട് ചെയ്തു. ഫലസ്തീൻ ഭൂമിയിൽ ഇസ്രായേൽ നടത്തുന്ന നിർബന്ധിത അധിനിവേശത്തെ പ്രമേയം അപലപിച്ചു. ഇന്ത്യയുൾപ്പെടെ 145 രാജ്യങ്ങൾ ഇസ്രായേലിനെ അപലപിച്ചുകൊണ്ട് പ്രമേയത്തെ അനുകൂലിച്ചു. ഇസ്രായേൽ, യുഎസ്, കാനഡ എന്നിവയുൾപ്പെടെ 7 രാജ്യങ്ങൾ മാത്രമാണ് പ്രമേയത്തെ എതിർത്തത്. 18 രാജ്യങ്ങൾ വിട്ടുനിന്നു. ഇനിയെങ്കിലും എംപ്ലോയീസ് യൂണിയനെ വിമർശിക്കുന്നവർ തങ്ങളുടെ തെറ്റ് തിരിച്ചറിയണം.
[ഉറവിടം: ദി ഹിന്ദു നവംബർ, 13, 2023]