(1) പ്രത്യേക JTO LICE-ൽ വിജയിച്ച ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾ പ്രമോഷൻ നിരസിച്ച ഒഴിവിൽ യോഗ്യതയുള്ള മറ്റു ഉദ്യോഗാർത്ഥികളെ പരിഗണിക്കുക.

സ്‌പെഷ്യൽ JTO LICE-ൽ യോഗ്യത നേടിയ 50 ൽപ്പരം ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾ പരിശീലന ക്ലാസിൽ ചേരാൻ തയ്യാറായിട്ടില്ല. ആ സ്ഥാനാർത്ഥികളുടെ സ്ഥാനത്ത് മറ്റ് യോഗ്യതയുള്ള ഉദ്യോഗാർത്ഥികളെ പരിഗണിക്കണമെന്ന് എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ഇതിനകം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ യോഗത്തിൽ തന്നെ ഈ ആവശ്യം പരിശോധിക്കാൻ സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎൽ സമ്മതിച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ അതുണ്ടായില്ല. ജനറൽ സെക്രട്ടറി വീണ്ടും ഇക്കാര്യം ഉന്നയിച്ചു. ഇക്കാര്യം പരിശോധിക്കാമെന്ന് സിഎംഡി മറുപടി നൽകി.

(2) TT LICE പരീക്ഷയിൽ ജീവനക്കാർ നേരിടുന്ന ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ പരിഹരിക്കണം.

27.08.2023 ന് നടന്ന TT LICE പരീക്ഷ ഓൺലൈനായാണ് നടത്തിയത്. കമ്പ്യൂട്ടർ പ്രവർത്തനത്തിൽ വേണ്ടത്ര പരിജ്ഞാനമില്ലാത്ത ജീവനക്കാർക്ക് LICE-ൽ യോഗ്യത നേടാനായില്ല. കൂടാതെ, 14 സർക്കിളുകളിൽ ഒഴിവുകളൊന്നും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. ഇതുമൂലം ആ സർക്കിളുകളിൽ ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക്
പരീക്ഷ എഴുതാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. അതിനാൽ
(എ) TT LICE “ഓൺ-ലൈൻ” പരീക്ഷയായി നടത്തരുത്. “ഓഫ്-ലൈൻ” പരീക്ഷയായി മാത്രമേ നടത്താവൂ.
(ബി) ടിടിയുടെ കേഡറിൽ ബിഎസ്എൻഎൽ നേരിട്ട് റിക്രൂട്ട്മെന്റ് നടത്താത്തതിനാൽ, ഡയറക്ട് റിക്രൂട്ട്മെന്റ് ക്വാട്ട തസ്തികകൾ 50% LICE ക്വാട്ടയിലേക്ക് മാറ്റണം.

ബിഎസ്എൻഎൽ ജോലികളിൽ 90 ശതമാനവും ഇപ്പോൾ പുറംകരാർ നൽകുന്നുണ്ടെന്ന് സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎൽ മറുപടി നൽകി. കൂടാതെ ഡയറക്‌ട് റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് ക്വാട്ട പോസ്റ്റുകൾ LICE വഴി പൂരിപ്പിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ജനറൽ സെക്രട്ടറി വീണ്ടും ഉന്നയിച്ചതിനെ തുടർന്ന് TT LICE “ഓഫ്-ലൈൻ” പരീക്ഷയായി നടത്തണമെന്ന ആവശ്യം പരിശോധിക്കാമെന്ന് സിഎംഡി അറിയിച്ചു.

(3) SC/ST ഉദ്യോഗാർത്ഥികളുടെ പരീക്ഷാ ഫലം പുതരവലോകനം നടത്തണം.

പരാജയപ്പെട്ട പട്ടികജാതി/പട്ടികവർഗ ഉദ്യോഗാർത്ഥികളുടെ പരീക്ഷാ ഫലം അവലോകനം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള DoP&T ഉത്തരവ് ബിഎസ്എൻഎൽ പാലിക്കുന്നില്ലെന്ന് ജനറൽ സെക്രട്ടറി പരാതിപ്പെട്ടു.

ഇക്കാര്യത്തിൽ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻന്റെ കത്ത് മാനേജ്‌മെന്റ് ഇതിനകം പരിശോധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ഇന്റേണൽ പരീക്ഷകളിൽ യോഗ്യത നേടുന്ന എസ്‌സി/എസ്ടി ജീവനക്കാരുടെ എണ്ണം എസ്‌സി/എസ്ടി ക്വാട്ടയേക്കാൾ കൂടുതലാണെന്നും സിഎംഡി ബിഎസ്‌എൻഎൽ മറുപടി നൽകി. മാനേജ്‌മെന്റിന്റെ നിലപാടിനോട് വിയോജിപ്പുണ്ടെന്ന് ജനറൽ സെക്രട്ടറി വ്യക്തമാക്കി. എസ്‌സി/എസ്ടി ജീവനക്കാർക്കുള്ള ക്വാട്ടയെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതൽ പട്ടികജാതി/പട്ടികവർഗ ജീവനക്കാർ പരീക്ഷയിൽ യോഗ്യത നേടുന്നുവെന്ന് കാണിക്കുന്ന തെളിവ് മാനേജ്‌മെന്റ് ബിഎസ്എൻഎൽഇയുവിന് നൽകുമെന്ന് സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎൽ പറഞ്ഞു. മാനേജ്മെന്റിന്റെ ഈ നിലപാട് ശരിയല്ല. ഇക്കാര്യം ഉചിതമായ അധികാരിയുമായി വീണ്ടും ചർച്ച ചെയ്യുന്നതാണ്.

(4) ആശ്രിത നിയമന നിരോധനം പിൻവലിക്കണം.

ഡ്യൂട്ടിക്കിടെ മരിക്കുന്ന ജീവനക്കാരുടെ കുടുംബങ്ങൾ ദയനീയമായ സാഹചര്യമാണ് നേരിടുന്നതെന്ന് സ്ഥാപിക്കാൻ ജനറൽ സെക്രട്ടറി വിശദമായ വാദങ്ങൾ നിരത്തി. ആശ്രിത നിയമനത്തിന് ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന നിരോധനത്തിൽ ഇളവ് വരുത്തണമെന്നും മരണപ്പെടുന്ന ജീവനക്കാരുടെ ആശ്രിതർക്ക് തൊഴിൽ നൽകണമെന്നും അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇതിന് മറുപടിയായി, മാനേജ്മെന്റിന്റെയും ജീവനക്കാരുടെയും സംഭാവനകൾ വഴി ഒരു കോർപ്പസ് ഫണ്ട് രൂപീകരിക്കാനുള്ള സാധ്യത മാനേജ്മെന്റ് പരിശോധിക്കാമെന്നും അതിൽ നിന്ന് അത്തരം കുടുംബങ്ങൾക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകാമെന്നും സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎൽ അറിയിച്ചു. ഇക്കാര്യം സംഘടന പരിഗണിക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം ജനറൽ സെക്രട്ടറിയോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

(5) ജെഇ മാരുടെ റൂൾ 8 ട്രാൻസ്ഫർ പരിഗണിക്കണം.

കേന്ദ്ര/സംസ്ഥാന സർക്കാർ വകുപ്പുകളിലും പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളിലും ജോലി ചെയ്യുന്ന ഭാര്യാഭർത്താക്കന്മാർക്ക് DoP&T ഉത്തരവുകൾ പ്രകാരം ഒരേ സ്റ്റേഷനിൽ നിയമനം നൽകണമെന്ന് ജനറൽ സെക്രട്ടറി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. എന്നാൽ BSNL ഈ ഉത്തരവ് പാലിക്കുന്നില്ല. ഇത് ഡിഒപി ആൻഡ് ടി ഉത്തരവുകളുടെ ലംഘനമാണെന്ന് ജനറൽ സെക്രട്ടറി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഏറെ ചർച്ചകൾക്ക് ശേഷം, മിച്ചമുള്ള സർക്കിളുകളിലേക്ക് ട്രാൻസ്ഫർ ചെയ്യാൻ കാത്തിരിക്കുന്ന അപേക്ഷകരുടെ എണ്ണം കണക്കിലെടുത്ത് പ്രശ്നം പരിശോധിക്കാൻ സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎൽ സമ്മതിച്ചു.

(6) സ്പോർട്സ് വിഭാഗം ജീവനക്കാരുടെ പ്രമോഷൻ

സ്‌പോർട്‌സ് വിഭാഗം ജീവനക്കാരുടെ പുരോഗതിക്കായി മാനേജ്‌മെന്റ് ഒരു പുതിയ സ്‌പോർട്‌സ് കോമ്പൻഡിയം അവതരിപ്പിച്ചു. എന്നാൽ മുൻ കരിയർ പ്രോഗ്രഷൻ പോളിസി പ്രകാരം ചീഫ് ജനറൽ മാനേജർമാർ ഇതിനകം ശുപാർശ ചെയ്ത കേസുകൾ നടപ്പിലാക്കിയിട്ടില്ല. എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ഈ പ്രശ്നം തുടർച്ചയായി മാനേജ്മെന്റിന്റെ മുമ്പിൽ അവതരിപ്പിക്കുന്നു. പഴയ കേസുകൾ ഉടൻ നടപ്പാക്കണമെന്ന് ജനറൽ സെക്രട്ടറി ആവശ്യപ്പെട്ടു.

(7) യുപി (ഈസ്റ്റ്) സർക്കിളിലെ ഗാസിപൂർ ജില്ലാ സെക്രട്ടറിയുടെ നിയമവിരുദ്ധമായ സ്ഥലംമാറ്റം.

യുപി(ഈസ്റ്റ്) സർക്കിളിലെ ഗാസിപൂർ ജില്ലയിലെ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ജില്ലാ സെക്രട്ടറിയെ വാരാണസി ബിഎയിൽ നിന്ന് കാൺപൂർ ബിഎയിലേക്ക് സ്ഥലം മാറ്റി. ഇത് നിലവിലെ ചട്ടങ്ങളുടെ ലംഘനമാണ്. ഗാസിപൂർ ജില്ലയിൽ അഴിമതിക്കെതിരെ ശബ്ദമുയർത്തിയതിനാണ് ജില്ലാ സെക്രട്ടറിയെ നിയമവിരുദ്ധമായി സ്ഥലം മാറ്റിയത്. നിയമങ്ങൾ ലംഘിക്കപ്പെടുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ ബിഎസ്എൻഎൽ സിഎംഡിയോട് ജനറൽ സെക്രട്ടറി അഭ്യർത്ഥിച്ചു. ഇക്കാര്യം പരിശോധിക്കാമെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽ സിഎംഡി ഉറപ്പുനൽകി.