ജിയോയും എയർടെല്ലും അവരുടെ താരിഫ് ക്രമാതീതമായി വർധിപ്പിച്ചു. ജിയോ താരിഫ് 25 ശതമാനവും എയർടെൽ 21 ശതമാനവും താരിഫ് വർദ്ധിപ്പിച്ചു. ഈ താരിഫ് വർദ്ധന ഈ കമ്പനികൾക്ക് 20,000 കോടി രൂപയുടെ അധിക ലാഭമുണ്ടാക്കുമെന്ന് മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. 2023-24ൽ ജിയോ 20,607 കോടി രൂപയും എയർടെൽ 7,467 കോടി രൂപയും അറ്റാദായം നേടി. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ജിയോയുടെയും എയർടെല്ലിൻ്റെയും കുത്തനെയുള്ള താരിഫ് വർദ്ധനവ് അനാവശ്യമാണ്. താഴ്ന്ന വരുമാനക്കാരായ ജനവിഭാഗങ്ങളെ, പ്രത്യേകിച്ച് തൊഴിലാളികളെ, ഈ താരിഫ് വർദ്ധന സാരമായി ബാധിക്കും. നിർഭാഗ്യവശാൽ, ബിഎസ്എൻഎല്ലിന് 4G, 5G സേവനങ്ങൾ ഇല്ലാത്തതിനാൽ ജിയോ, എയർടെൽ എന്നിവയുമായി മത്സരിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല. ഈ സാഹചര്യം തങ്ങളുടെ താരിഫ് കുത്തനെ ഉയർത്താൻ ജിയോയെയും എയർടെല്ലിനെയും പ്രേരിപ്പിച്ചു. അതിനാൽ, ബിഎസ്എൻഎൽ 4G, 5G സേവനങ്ങൾ ഉടൻ ആരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള അടിയന്തര നടപടികൾ സ്വീകരിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ബഹുമാനപ്പെട്ട കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് മന്ത്രി ശ്രീ ജ്യോതിരാദിത്യ സിന്ധ്യയ്ക്ക് കത്തെഴുതി.