ജീവനക്കാരുടെ വിവിധ പ്രശ്‌നങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യുന്നതിനായി ബിഎസ്എൻഎൽ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ പ്രതിനിധികൾ 14–05–2024 ന് ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) ശ്രീ കല്യാൺ സാഗർ നിപ്പാനിയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. ശ്രീമതി. അനിതാ ജോഹ്രി PGM(SR), ശ്രീ എസ്പി സിംഗ് PGM(Estt.), GM(സാങ്കേതിക പരിശീലനം) എന്നിവരും സന്നിഹിതരായിരുന്നു. അഖിലേന്ത്യാ പ്രസിഡണ്ട് അനിമേഷ് മിത്ര, എജിഎസ് സി കെ ഗുണ്ടണ്ണ, ഓർഗനൈസിംഗ് സെക്രട്ടറി അശ്വിൻ കുമാർ എന്നിവർ ചർച്ചയിൽ പങ്കെടുത്തു. യോഗത്തിൽ താഴെ പറയുന്ന കാര്യങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്തു.

1) ഔപചാരിക യോഗത്തിൻ്റെ വികലമായ മിനിറ്റ്സ് .

19.03.2024 ന് ഡയറക്ടറുമായി (എച്ച്ആർ) നടത്തിയ ഔപചാരിക യോഗത്തിൻ്റെ തെറ്റായ മിനിറ്റുകളിൽ ബിഎസ്എൻഎൽഇയു പ്രതിഷേധം രേഖപ്പെടുത്തി. ഔപചാരികമായ കൂടിക്കാഴ്ച വളരെ സൗഹാർദ്ദപരമായാണ് നടന്നത്. പക്ഷേ, പിന്നീട് മാനേജ്‌മെൻ്റ് പുറപ്പെടുവിച്ച മിനിറ്റ്‌സ് തെറ്റായിരുന്നു. മാത്രമല്ല യോഗത്തിലെ യഥാർത്ഥ ചർച്ചകളും തീരുമാനങ്ങളും മിനുറ്റ്സിൽ പ്രതിഫലിക്കുന്നില്ല. നൽകിയ കരട് മിനുറ്റ്സിന് BSNLEU മാറ്റങ്ങൾ നിർദ്ദേശിച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ ഒരു മാറ്റവും കൂടാതെയാണ് പിന്നീട് മിനുറ്റ്സ് പുറത്തിറക്കിയത്. ഇക്കാര്യത്തിൽ ആവശ്യമായ ഭേദഗതി വേണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് യൂണിയൻ കത്ത് നൽകി. കത്ത് പരിശോധിക്കാനും ആവശ്യമായ കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാനും അദ്ദേഹം PGM (SR) ന് നിർദ്ദേശം നൽകി.

2). പഞ്ചാബ് സർക്കിളിലെ JTO LICE റദ്ദാക്കൽ.
പഞ്ചാബ് സർക്കിളിൽ നടത്തിയ JTO LICE റദ്ദാക്കാനുള്ള തീരുമാനം പുനഃപരിശോധിക്കാൻ BSNLEU മാനേജ്മെൻ്റിൽ തുടർച്ചയായി സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തുന്നു. യോഗത്തിൽ ഈ വിഷയം ഒരിക്കൽ കൂടി ഉന്നയിക്കുകയും മാനേജ്‌മെൻ്റ് തീരുമാനം ഉടൻ പുനഃപരിശോധിക്കണമെന്ന് ശക്തമായി ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു. വിഷയം സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎല്ലുമായി ചർച്ച ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും എന്നാൽ പരിഹാരമൊന്നും കണ്ടെത്താനായില്ലെന്നും ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) മറുപടി നൽകി. പഞ്ചാബ് സർക്കിളിൽ നിലവിലുണ്ടായിരുന്ന ജെടിഒ ഒഴിവുകൾ പുനഃസംഘടനാ പദ്ധതി പ്രകാരം നേരത്തെ തന്നെ നിർത്തലാക്കിയതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇന്നുവരെ, പഞ്ചാബ് സർക്കിളിൽ JTO തസ്തികകൾ മിച്ചമാണെന്നും അതിനാൽ JTO LICE റദ്ദാക്കാനുള്ള തീരുമാനം മാനേജ്മെൻ്റിന് പുനഃപരിശോധിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

3).മൊബൈൽ ഹാൻഡ്‌സെറ്റുകളുടെ കാര്യത്തിൽ നോൺ എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകളെ അവഗണിക്കുന്നു.

മൊബൈൽ ഹാൻഡ്‌സെറ്റുകൾ വിതരണം ചെയ്യുന്നതിലെ വിവേചനത്തിൽ ബിഎസ്എൻഎൽഇയു പ്രതിനിധികൾ പ്രതിഷേധം രേഖപ്പെടുത്തി. അടുത്തിടെ, എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകൾക്ക് മൊബൈൽ ഹാൻഡ്‌സെറ്റുകൾ വാങ്ങുന്നതിനുള്ള തുക മാനേജ്‌മെൻ്റ് വർദ്ധിപ്പിച്ചു. അതേസമയം, ഈ വിഷയത്തിൽ നോൺ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ജീവനക്കാരോട് വിവേചനം കാണിക്കുന്നു. ഈ വിഷയത്തിൽ ബിഎസ്എൻഎൽഇയു സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎല്ലിനെ ശക്തമായ പ്രതിഷേധം അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. യോഗത്തിൽ BSNLEU ഈ വിഷയം ശക്തമായി ഉന്നയിക്കുകയും നോൺ എക്സിക്യൂട്ടീവുകൾക്കും മൊബൈൽ ഹാൻഡ്സെറ്റ് നൽകണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു. ഡയറക്ടർ എച്ച്ആർ, ബിഎസ്എൻഎൽഇയുവിൻ്റെ അഭിപ്രായങ്ങൾ ക്ഷമയോടെ കേൾക്കുകയും പ്രശ്നം പരിശോധിക്കാമെന്ന് ഉറപ്പുനൽകുകയും ചെയ്തു.

4). റൂൾ 8 ട്രാൻസ്ഫർ കേസുകൾ.

റൂൾ 8 പ്രകാരം സ്ഥലംമാറ്റത്തിനുള്ള അഭ്യർത്ഥനകൾ പരിഗണിക്കുമ്പോൾ, ബിഎസ്എൻഎൽ മാനേജ്മെൻ്റ് ഭാര്യാ ഭർത്താക്കൾക്ക് ഒരേ സ്ഥലത്ത് നിയമനം നൽകണമെന്ന DoP&T ഉത്തരവുകൾ നടപ്പാക്കുന്നില്ലെന്ന് BSNLEU വീണ്ടും പരാതി ഉന്നയിച്ചിട്ടുണ്ട്. യോഗത്തിൽ, ഈ വിഷയം ഒരിക്കൽ കൂടി ഉന്നയിക്കുകയും റൂൾ 8 ട്രാൻസ്ഫർ കേസുകൾ പരിഗണിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.
അത്തരം ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ പേരുകൾ ശേഖരിക്കാൻ ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) പിജിഎമ്മിന് (എസ്ടിടി) നിർദ്ദേശം നൽകി. ഈ വിഷയത്തിൽ ആവശ്യമായ നടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം യൂണിയന് ഉറപ്പുനൽകി.

5) പുനഃഘടനാ പദ്ധതിയുടെ അവലോകനം.
ജീവനക്കാരെ ബാധിക്കുന്ന പുന:സംഘടനാ പദ്ധതി അവലോകനം ചെയ്യണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് BSNLEU മാനേജ്മെൻ്റിൽ തുടർച്ചയായി സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തുന്നു. റീസ്ട്രക്ചറിംഗ് സ്കീമിന് കീഴിൽ ഇതിനകം ആയിരക്കണക്കിന് തസ്തികകൾ ഇല്ലാതാക്കി. ഒഴിവുകൾ ഇല്ലാത്തതിനാൽ JTO LICE, JE LICE എന്നിവ പല സർക്കിളുകളിലും നടത്താൻ കഴിയുന്നില്ല എന്നത് ദീർഘ നാളായുള്ള പരാതിയാണ്. മാനദണ്ഡങ്ങളിൽ ഇളവ് വരുത്തണമെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽഇയു ആവശ്യപ്പെടുന്നു. BSNL മാനേജ്‌മെൻ്റ് പുനസംഘടനാ പദ്ധതി അവലോകനം എത്രയും വേഗം പൂർത്തിയാക്കണമെന്നും എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ്റെ ആവശ്യം പരിഗണിക്കണമെന്നും യോഗത്തിൽ വീണ്ടും ആവശ്യപ്പെട്ടു. കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസ് ഇക്കാര്യത്തിൽ ആവശ്യമായ പ്രവർത്തനം നടത്തുകയാണെന്നും ഉടൻ പൂർത്തിയാകുമെന്നും ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) മറുപടി നൽകി. യൂണിയൻ ആവശ്യമായ നിർദ്ദേശങ്ങൾ സമർപ്പിക്കാനും അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു.

6) കായിക താരങ്ങളുടെ കരിയർ പുരോഗതി .

BSNLEU വളരെക്കാലമായി കായിക താരങ്ങളുടെ കരിയർ പുരോഗതി കേസുകൾ ഏറ്റെടുക്കുന്നു. യോഗത്തിൽ ഈ വിഷയം വീണ്ടും ഡയറക്ടറുമായി (എച്ച്ആർ) ചർച്ച ചെയ്തു. ഒഴിവാക്കപ്പെട്ട കേസുകൾ എത്രയും വേഗം പരിഗണിക്കണമെന്ന് BSNLEU ശക്തമായി ആവശ്യപ്പെട്ടു. ആവശ്യമായ നടപടികൾ വേഗത്തിലാക്കുമെന്ന് ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) ഉറപ്പ് നൽകി.