ബിഎസ്എൻഎൽ നോൺ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ജീവനക്കാർക്ക് പുതിയ പ്രമോഷൻ നയം നടപ്പിലാക്കൽ

എക്സിക്യൂട്ടീവ് പ്രമോഷൻ പോളിസിയും (ഇപിപി) നോൺ എക്സിക്യൂട്ടീവ് പ്രൊമോഷൻ പോളിസിയും (എൻഇപിപി) തമ്മിൽ നിരവധി വിവേചനങ്ങളുണ്ടെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽഇയു ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. NEPP-യിലും, DoT ജീവനക്കാരും BSNL നേരിട്ട് റിക്രൂട്ട് ചെയ്യുന്ന ജീവനക്കാരും തമ്മിൽ വിവേചനം ഉണ്ടെന്നും BSNLEU ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഈ വിവേചനങ്ങളെല്ലാം നീക്കം ചെയ്യുന്ന പുതിയ പ്രമോഷൻ നയം ആവശ്യമാണെന്ന് യൂണിയൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. അതുപോലെ, NEPP യുടെ കരാർ 14 വർഷം മുമ്പാണ് ഒപ്പിട്ടതെന്നും ഈ കാലയളവിൽ ഒരുപാട് മാറ്റങ്ങൾ സംഭവിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും യൂണിയൻ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. അതിനാൽ നോൺ എക്സിക്യൂട്ടീവുകൾക്കായി ഒരു പുതിയ പ്രമോഷൻ നയം നടപ്പിലാക്കുന്നത് അനിവാര്യമായിരിക്കുന്നു. പ്രശ്നം പരിശോധിക്കാമെന്ന് ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) അറിയിച്ചു.

ആശ്രിത നിയമനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന നിരോധനത്തിൽ ഇളവ് അനുവദിക്കൽ.

ആശ്രിത നിയമനങ്ങളുടെ നിരോധനം അടിയന്തിരമായി പുനഃപരിശോധിക്കണമെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽഇയു ശക്തമായി ആവശ്യപ്പെട്ടു.കോവിഡ് ബാധിച്ച് മരിച്ച ജീവനക്കാരുടെയും ജോലിക്കിടെ അപകടത്തിൽ മരിക്കുന്ന ജീവനക്കാരുടെയും കുടുംബങ്ങൾക്ക് ജോലി നൽകുന്നതിന് നിരോധനത്തിൽ ഇളവ് വരുത്തണമെന്ന് യൂണിയൻ വാദിച്ചു. ഇതിനുള്ള മറുപടിയിൽ, ബിഎസ്എൻഎൽ മാനേജ്മെന്റ് ആശ്രിത നിയമനങ്ങൾ നൽകുന്നതിനുപകരം പണമായി നഷ്ടപരിഹാരം നൽകാൻ നടപടി സ്വീകരിച്ചതായി ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) മറുപടി നൽകി. പണമായി നഷ്ടപരിഹാരം നൽകുന്നത് യൂണിയന് സ്വീകാര്യമല്ലെന്നും ആശ്രിത നിയമനങ്ങൾ നൽകണമെന്നും ബിഎസ്എൻഎൽഇയു പറഞ്ഞു.

JE LICE, JAO LICE, JTO(OL) LICE, ടെലികോം ടെക്നീഷ്യൻ LICE എന്നിവയും നോൺ എക്സിക്യൂട്ടീവുകളുടെ മറ്റ് LICE കളും

JE LICE, JAO LICE, JTO(OL) LICE, Telecom Technician LICE, നോൺ എക്സിക്യൂട്ടീവുകളുടെ മറ്റ് LICE എന്നിവ ഉടൻ നടത്തണമെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽഇയു ശക്തമായി ആവശ്യപ്പെട്ടു. JE LICEക്കുള്ള വിജ്ഞാപനം ഉടൻ പുറപ്പെടുവിക്കുമെന്നും നോൺ എക്സിക്യൂട്ടീവുകളുടെ മറ്റെല്ലാ LICE കളും നടത്താൻ വേണ്ട നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുമെന്നും ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) മറുപടി നൽകി.

ടെലികോം ടെക്‌നീഷ്യൻമാരായി നേരിട്ട് പ്രമോഷൻ ലഭിച്ച ടിഎസ്‌എമ്മുകൾക്ക് പ്രസിഡൻഷ്യൽ ഓർഡറുകൾ നൽകുന്നതിൽ അമിതമായ കാലതാമസം

ആർ‌എം ആയി റെഗുലറൈസ് ചെയ്ത ടി‌എസ്‌എമ്മുകൾക്കായി പ്രസിഡൻഷ്യൽ ഓർഡറുകൾ (പി‌ഒ) ഇതിനകം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ടെലികോം ടെക്‌നീഷ്യൻമാരായി നേരിട്ട് സ്ഥാനക്കയറ്റം ലഭിച്ച 450 ടി‌എസ്‌എമ്മുകൾക്ക് ഇതുവരെ പ്രസിഡൻഷ്യൽ ഓർഡറുകൾ (പി‌ഒ) നൽകിയിട്ടില്ല. ബിഎസ്എൻഎൽഇയു ഈ പ്രശ്നം തുടർച്ചയായി ഏറ്റെടുക്കുന്നു. DoT ഈ കേസ് പൂർണ്ണമായും തള്ളിക്കളഞ്ഞതായി ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) മറുപടി നൽകി. എന്നിരുന്നാലും, ഈ പ്രശ്നം ടെലികോം സെക്രട്ടറിയുടെ തലത്തിൽ സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎൽ ഏറ്റെടുക്കണമെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽഇയു അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

അർഹരായ കായികതാരങ്ങൾക്ക് പ്രത്യേക ഇൻക്രിമെന്റുകൾ / പ്രമോഷനുകൾ നൽകാതിരിക്കുകയും ചില കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് രഹസ്യമായി പ്രത്യേക ഇൻക്രിമെന്റുകൾ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന നടപടി

അവരുടെ സിജിഎമ്മുകൾ ശുപാർശ ചെയ്തതുപോലെ, അർഹരായ കായികതാരങ്ങൾക്കുള്ള പ്രത്യേക ഇൻക്രിമെന്റുകൾ മാനേജ്‌മെന്റ് പരിഗണിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽഇയു കുറ്റപ്പെടുത്തി. അതേസമയം, കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന 3 ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് മാത്രമാണ് മാനേജ്‌മെന്റ് പ്രത്യേക ഇൻക്രിമെന്റ് അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഈ കേസിൽ ക്രമക്കേട് സംശയിക്കുന്നതായി ബിഎസ്എൻഎൽഇയു ആരോപിച്ചു. വിശദമായ ചർച്ചയ്ക്ക് ശേഷം, ബിഎസ്എൻഎൽഇയുവിന്റെ പ്രതിനിധികൾക്ക് ബന്ധപ്പെട്ട കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസ് ഫയലുകൾ പരിശോധിക്കാമെന്നും അതിനുശേഷം ചർച്ച തുടരാമെന്നും ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) പറഞ്ഞു. ബിഎസ്എൻഎൽഇയു ഇതിന് സമ്മതിച്ചു.

നോൺ എക്‌സിക്യൂട്ടീവുകൾക്ക് പാസ്‌വേഡുകൾ നൽകാതിരിക്കുക

ഇ-ഓഫീസുകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന Sr.TOA മാർക്ക് പാസ്‌വേഡുകൾ നൽകണമെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽഇയു വളരെക്കാലമായി ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഇ-ഓഫീസുകളിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന Sr.TOA മാരിൽ 25% പേർക്കും പാസ്‌വേഡുകൾ നൽകുമെന്ന് ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) വളരെക്കാലം മുമ്പ് ഉറപ്പ് നൽകിയിരുന്നു. എന്നാൽ, ഈ ഉറപ്പ് നടപ്പാക്കിയിട്ടില്ല. ഈ വിഷയം വിശദമായി ചർച്ച ചെയ്യുകയും കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസ് ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് എല്ലാ സിജിഎമ്മുകൾക്കും കത്ത് നൽകുമെന്ന് ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) ഉറപ്പുനൽകുകയും ചെയ്തു.

ചട്ടം 8 പ്രകാരം DR JE മാർക്ക് സ്ഥലംമാറ്റം നിഷേധിക്കൽ

5 വർഷത്തെ സർവീസ് പൂർത്തിയാക്കിയവരും റൂൾ 8 ട്രാൻസ്ഫറിന് അപേക്ഷിച്ചിട്ടുള്ളവരുമായ എല്ലാ DR JE മാരേയും കാലതാമസം കൂടാതെ റിലീവു ചെയ്യണമെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽഇയു നിരന്തരം ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഇന്നലെ നടന്ന യോഗത്തിൽ ഈ വിഷയം ചർച്ച ചെയ്തു. DR JE കൂടുതലുള്ള സർക്കിളുകളിൽ നിന്ന് കുറവുള്ള സർക്കിളുകളിലേക്ക് മാറ്റാനുള്ള കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസ് ഉത്തരവ് പോലും നടപ്പാക്കപ്പെടുന്നില്ലെന്ന് BSNLEU ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഇക്കാര്യത്തിൽ, NE-I സർക്കിളിന്റെ കാര്യം ബിഎസ്എൻഎൽഇയു ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. JE മാർ കൂടുതലുള്ള സർക്കിളുകളിൽ നിന്ന് കുറവുള്ള സർക്കിളുകളിലേക്ക് DR JE മാരെ അവരുടെ താൽപ്പര്യം അനുസരിച്ച് മാറ്റാൻ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുമെന്ന് ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) ഉറപ്പ് നൽകി. മറ്റ് കേസുകളിൽ, അവരെ ഉടനടി മാറ്റുന്നത് സാധ്യമല്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

JAO റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് നിയമങ്ങളിൽ കർശനമായ വ്യവസ്ഥകൾ ഏർപ്പെടുത്തുന്നു.

JAO റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് ചട്ടങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന കർശന വ്യവസ്ഥകളെ ബിഎസ്എൻഎൽഇയു നേരത്തെ തന്നെ എതിർത്തിട്ടുണ്ട്. ഉദാഹരണത്തിന്, JAO LICE പരീക്ഷ എഴുതാൻ NE-9 ശമ്പള സ്കെയിലിൽ 5 വർഷത്തെ സേവനം അനിവാര്യമാണെന്ന് നിർദ്ദേശിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഈ വ്യവസ്ഥ ഒഴിവാക്കണമെന്ന് യോഗത്തിൽ ബിഎസ്എൻഎൽഇയു ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഈ വ്യവസ്ഥയിൽ ഇളവ് നൽകുമെന്ന് ഡയറക്ടർ (എച്ച്ആർ) മറുപടി നൽകി.JAO യുടെ പുതിയ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് ചട്ടങ്ങൾക്ക് അന്തിമരൂപം നൽകുന്നതിന് മുമ്പ് അംഗീകൃത യൂണിയനുകളുടെ അഭിപ്രായം സ്വീകരിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം ഉറപ്പുനൽകി.

പഞ്ചാബ് സർക്കിളിൽ നടത്തിയ JTO LICE ഫലപ്രഖ്യാപനം.

പഞ്ചാബ് സർക്കിളിൽ JTO LICE ഫലങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിക്കാത്തത് ബിഎസ്എൻഎൽഇയു തുടർച്ചയായി ഏറ്റെടുക്കുന്നു. ഇന്നലെ നടന്ന യോഗത്തിൽ ഈ വിഷയം വീണ്ടും ഡയറക്ടറുമായി (എച്ച്ആർ) ചർച്ച ചെയ്തു. JTO LICE ഫലങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതിന് ബഹുമാനപ്പെട്ട കോടതിയുടെ അനുമതി അഭ്യർത്ഥിച്ച് BSNL ഇതിനകം തന്നെ ചണ്ഡിഗഡിലെ ബഹുമാനപ്പെട്ട CAT-ൽ ഒരു ഹർജി ഫയൽ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ഡയറക്ടർ (HR) മറുപടി നൽകി. എന്നിരുന്നാലും, ബഹുമാനപ്പെട്ട CAT ചണ്ഡീഗഢിൽ ജഡ്ജിമാരുടെ കുറവ് കാരണം കേസ് പരിഗണിക്കുന്നില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പഞ്ചാബ് സർക്കിളിൽ JTO LICE ഫലങ്ങളുടെ പ്രഖ്യാപനം വേഗത്തിലാക്കാൻ ആവശ്യമായതെല്ലാം BSNL ചെയ്യുമെന്ന് അദ്ദേഹം ഉറപ്പുനൽകി. BSNL ചെയ്യുമെന്ന് അദ്ദേഹം ഉറപ്പുനൽകി.