എല്ലാ കോപ്പർ-കേബിൾ അധിഷ്‌ഠിത ലാൻഡ്‌ലൈനുകളും എഫ്‌ടിടിഎച്ച് ആക്കി മാറ്റാൻ ബിഎസ്‌എൻഎൽ മാനേജ്‌മെന്റ് നയപരമായ തീരുമാനമെടുത്തിട്ടുണ്ട്. ബിഎസ്എൻഎൽ ജീവനക്കാർക്കും പെൻഷൻകാർക്കും സൗജന്യ ലാൻഡ്‌ലൈൻ കണക്ഷനുകൾ നിലവിലുണ്ട്. ഈ ലാൻഡ്‌ലൈൻ കണക്ഷനുകൾ എഫ്‌ടിടിഎച്ച് ആക്കി മാറ്റുകയാണെങ്കിൽ, എഫ്‌ടിടിഎച്ച് കണക്ഷനുള്ള വാടക ജീവനക്കാർ നൽകേണ്ടിവരും (599 മുതലുള്ള പ്ലാനുകളിൽ 40% സൗജന്യം നിലവിലുണ്ട് ) . അയതിനാൽ, ലാൻഡ്‌ലൈൻ കണക്ഷനുകളുടെ സ്ഥാനത്ത് ജീവനക്കാർക്കും പെൻഷൻകാർക്കും സൗജന്യ എഫ്‌ടിടിഎച്ച് കണക്ഷനുകൾ നൽകണമെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽഇയു ഇതിനകം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. യോഗത്തിൽ ബിഎസ്എൻഎൽ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ജനറൽ സെക്രട്ടറി സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎല്ലുമായി ഈ വിഷയം ചർച്ച ചെയ്തു. സൗജന്യ എഫ്ടിടിഎച്ച് കണക്ഷനുകൾ നൽകാൻ കഴിയില്ലെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽ സിഎംഡി മറുപടി നൽകി. സൗജന്യ ലാൻഡ്‌ലൈൻ കണക്ഷനുകളുടെ സ്ഥാനത്ത് സൗജന്യ കോളുകൾ (ലിമിറ്റഡ്) ഉള്ള സിമ്മുകൾ നൽകാൻ മാനേജ്‌മെന്റ് ആഗ്രഹിക്കുന്നു.
ഇത് സ്വീകാര്യമല്ലെന്നും ജീവനക്കാർക്കും പെൻഷൻകാർക്കും സൗജന്യമായി ഫൈബർ കണക്ഷനുകൾ നൽകണമെന്നും ജനറൽ സെക്രട്ടറി ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഫെസ്റ്റിവൽ അഡ്വാൻസായി 20,000 രൂപ അനുവദിക്കുക-

ഫെസ്റ്റിവൽ അഡ്വാൻസായി 20,000 രൂപ ജീവനക്കാർക്ക് അനുവദിക്കണമെന്ന് എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ഇതിനകം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. സി എം ഡിയുമായി നടന്ന യോഗത്തിൽ ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഇക്കാര്യം വീണ്ടും ഉന്നയിച്ച. എന്നാൽ സിഎംഡി ഈ ആവശ്യം പാടെ നിരസിച്ചു. കമ്പനി 18,000 കോടി രൂപ ബാങ്ക് വായ്പ എടുത്തിട്ടുണ്ടെന്നും ഇതിന് 8% പലിശ നൽകുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ പലിശ രഹിത ഫെസ്റ്റിവൽ അഡ്വാൻസ് അനുവദിക്കുന്നത് അംഗീകരിക്കാനാവില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. എന്നാൽ കമ്പനിയുടെ സാമ്പത്തിക സ്ഥിതി മെച്ചപ്പെടുമ്പോൾ ആവശ്യം പരിഗണിക്കാമെന്ന് അദ്ദേഹം അറിയിച്ചു.

എസ്‌സി/എസ്‌ടി സംവരണത്തിൽ DO P&T ഉത്തരവുകൾ നടപ്പിലാക്കുക –

പരാജയപ്പെട്ട എസ്‌സി/എസ്ടി ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്കായി ‘ലെസ്സർ സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഓഫ് ഇവാലുവേഷൻ’ സ്വീകരിച്ച് ടിടി, ജെഇ, ജെടിഒ പരീക്ഷാ ഫലങ്ങൾ അവലോകനം ചെയ്യണമെന്ന് എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ തുടർച്ചയായി ആവശ്യപ്പെടുന്നു. മതിയായ പട്ടികജാതി/പട്ടികവർഗ ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾ പരീക്ഷ പാസായതിനാൽ പുനരവലോകനത്തിന്റെ ആവശ്യമില്ലെന്ന് മാനേജ്‌മെന്റ് മറുപടി നൽകി. എസ്‌സി/എസ്‌ടി ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾ ഒസി വിഭാഗത്തിൽ വിജയിച്ചാൽ അതിനെ സംവരണ വിഭാഗമായി മാനേജ്മെന്റ് കണക്കാക്കുന്നുവെന്ന് വളരെ വ്യക്തമാണ്. ഇത് DoP&T ഉത്തരവുകളുടെ ലംഘനമാണെന്ന് എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയിരുന്നു . യോഗത്തിൽ ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഇക്കാര്യം വീണ്ടും ഉന്നയിച്ചു. എന്നാൽ, പുനഃപരിശോധനയുടെ ആവശ്യമില്ലെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽ സിഎംഡി ആവർത്തിച്ചു. എസ്‌സി/എസ്ടി ദേശീയ കമ്മീഷനുകളിലേക്ക് ബിഎസ്എൻഎൽഇയു ഈ പ്രശ്നം എത്തിക്കുമെന്ന് ജനറൽ സെക്രട്ടറി സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎല്ലിനെ അറിയിച്ചു.

JAO LICE ഉടൻ നടത്തുക

JAO LICE നടത്തുന്നതിന് ഉടൻ നടപടി സ്വീകരിക്കണമെന്ന് എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ഇതിനകം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. സിഎംഡിയുമായി നടന്ന യോഗത്തിൽ വീണ്ടും ഇക്കാര്യം ചർച്ചയായി. അവസാനമായി ജെഎഒ പരീക്ഷ നടന്നത് 2016-ൽ ആയിരുന്നുവെന്നും കഴിഞ്ഞ 7 വർഷമായി പരീക്ഷ നടത്തിയിട്ടില്ലെന്നും ജനറൽ സെക്രട്ടറി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. സീനിയർ ടി ഒ എ ഉൾപ്പെടെയുള്ള നോൺ-എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ജീവനക്കാർക്കുള്ള ഏക പ്രമോഷൻ സാധ്യതയാണ് ജെഎഒ പരീക്ഷ എന്ന് അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. മാനേജ്‌മെന്റ് 1,400 ജെ എ ഒ തസ്തികകൾ എ ഒ തസ്തികകളാക്കി അപ്‌ഗ്രേഡ് ചെയ്‌തതിനാലും പുനഃസംഘടനയുടെ ഭാഗമായി വൻതോതിൽ ജെഎ ഒ തസ്തികകൾ ഇല്ലാതാക്കിയതിനാലും നിലവിൽ ജെ എ ഒ ഒഴിവുകളൊന്നും ലഭ്യമല്ലെന്നും ജനറൽ സെക്രട്ടറി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ജെ എ ഒ തസ്തികകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും ജെ എ ഒ പരീക്ഷ നടത്തുന്നതിനും മാനേജ്‌മെന്റ് നടപടി സ്വീകരിക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു. സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎൽ ആവശ്യമായ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പുനൽകി. ഇപ്പോൾ നടക്കുന്ന ഒരു കോടതി കേസ് ഉടൻ അവസാനിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. അതിന്റെ ഫലമായി ജെ എ ഒ ഒഴിവുകൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ഇതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ജെഎ ഒ പരീക്ഷ നടത്തുമെന്ന് സി എം ഡി മറുപടി നൽകി.

എസ്‌സി/എസ്‌ടി സംവരണത്തിൽ DO P&T ഉത്തരവുകൾ നടപ്പിലാക്കുക

പരാജയപ്പെട്ട എസ്‌സി/എസ്ടി ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്കായി ‘ലെസ്സർ സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഓഫ് ഇവാലുവേഷൻ’ സ്വീകരിച്ച് ടിടി, ജെഇ, ജെടിഒ പരീക്ഷാ ഫലങ്ങൾ അവലോകനം ചെയ്യണമെന്ന് എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ തുടർച്ചയായി ആവശ്യപ്പെടുന്നു. മതിയായ പട്ടികജാതി/പട്ടികവർഗ ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾ പരീക്ഷ പാസായതിനാൽ പുനരവലോകനത്തിന്റെ ആവശ്യമില്ലെന്ന് മാനേജ്‌മെന്റ് മറുപടി നൽകി. എസ്‌സി/എസ്‌ടി ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾ ഒസി വിഭാഗത്തിൽ വിജയിച്ചാൽ അതിനെ സംവരണ വിഭാഗമായി മാനേജ്മെന്റ് കണക്കാക്കുന്നുവെന്ന് വളരെ വ്യക്തമാണ്. ഇത് DoP&T ഉത്തരവുകളുടെ ലംഘനമാണെന്ന് എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയിരുന്നു . യോഗത്തിൽ ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഇക്കാര്യം വീണ്ടും ഉന്നയിച്ചു. എന്നാൽ, പുനഃപരിശോധനയുടെ ആവശ്യമില്ലെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽ സിഎംഡി ആവർത്തിച്ചു. എസ്‌സി/എസ്ടി ദേശീയ കമ്മീഷനുകളിലേക്ക് ബിഎസ്എൻഎൽഇയു ഈ പ്രശ്നം എത്തിക്കുമെന്ന് ജനറൽ സെക്രട്ടറി സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎല്ലിനെ അറിയിച്ചു.

സ്പെഷൽ ജെടിഒ പരീക്ഷ – പ്രമോഷൻ നിരസിച്ചവരുടെ സ്ഥാനത്ത് യോഗ്യതയുള്ള ഉദ്യോഗാർത്ഥികളെ പ്രൊമോട്ട് ചെയ്യുക.

18.12.2022-ന് നടന്ന സ്‌പെഷ്യൽ ജെടിഒ പരീക്ഷയിൽ യോഗ്യത നേടിയ ചില ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾ അവരുടെ പ്രമോഷനുകൾ നിരസിച്ചിരുന്നു. യോഗ്യതാ പട്ടികയിലുള്ള അടുത്ത ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് ആ തസ്തികകളിൽ സ്ഥാനക്കയറ്റം നൽകണമെന്ന് എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ഇതിനകം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. നേരത്തെ സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎൽ ഇക്കാര്യം പരിശോധിക്കാൻ സമ്മതിച്ചിരുന്നു. യോഗത്തിൽ ജനറൽ സെക്രട്ടറി വീണ്ടും ഈ വിഷയം ഉന്നയിച്ചു. എന്നാൽ ഈ ആവശ്യം അംഗീകരിക്കാനാവില്ലെന്ന് സിഎംഡി അറിയിച്ചു. കാരണം ഇക്കാര്യം സങ്കീർണതകൾ സൃഷ്ടിക്കുമെന്ന് സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎൽ അറിയിച്ചു. ഉദാഹരണത്തിന്, മെച്ചപ്പെട്ട ശതമാനം മാർക്ക് നേടിയ ഉദ്യോഗാർത്ഥികളെ ഇതിനകം വിദൂര സ്ഥലങ്ങളിൽ നിയമിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും കുറഞ്ഞ ശതമാനം മാർക്കുള്ളവരെ ഇപ്പോൾ അടുത്ത സ്ഥലങ്ങളിൽ നിയമിക്കുന്നത് പരാതികൾക്ക് ഇടയാക്കുമെന്നും സിഎംഡി ബിഎസ്എൻഎൽ മറുപടി നൽകി.

ജില്ലാ സെക്രട്ടറിയുടെ അന്യായമായ സ്ഥലംമാറ്റം റദ്ദാക്കുക

ഗാസിപ്പൂരിലെ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ജില്ലാ സെക്രട്ടറി സഖാവ് രാകേഷ് കുമാർ മൗര്യയെ വാരണാസി ജില്ലയിൽ നിന്ന് കാൺപൂർ ജില്ലയിലേക്ക് മാറ്റിയ നടപടിയെ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ശക്തമായി എതിർക്കുന്നു. ട്രാൻസ്‌ഫർ കാര്യത്തിൽ കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസ് ഇറക്കിയ ഉത്തരവുകളും നോൺ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ജീവനക്കാരുടെ ട്രാൻസ്ഫർ സംബന്ധിച്ച ചട്ടങ്ങളുടെയും ലംഘനമാണ് ഈ ട്രാൻസ്ഫർ ഉത്തരവ്. ഗാസിപൂരിൽ നടക്കുന്ന അഴിമതികളെക്കുറിച്ച് സിവിസിക്ക് പരാതി എഴുതി നൽകിയതിനുള്ള പ്രതികാര നടപടിയാണ് ഇപ്പോൾ ഉണ്ടായിട്ടുള്ളത്. നേരത്തെ ഇക്കാര്യം ഡയറക്ടറുമായി (എച്ച്ആർ) ചർച്ച ചെയ്തിരുന്നു. സിഎംഡിയുമായി നടന്ന യോഗത്തിൽ ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഇക്കാര്യം വീണ്ടും ഉന്നയിച്ചു. ഇക്കാര്യം പരിശോധിക്കാമെന്ന് ബിഎസ്എൻഎൽ സിഎംഡി ഉറപ്പുനൽകി.